PDA

View Full Version : định mức tiêu hao nhiên liệu

buikiem1980
26-08-2011, 07:17 PM
Chào tất cả các anh chị và các ban . anh chị và các bạn nào có mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu cho tàu kéo không vui lòng gỏi cho em với . em doc rất nhiều nhưng chỉ thấy cho xe thôi . nếu không có anh chị có thể hướng dẫn giúp em .dia chi mail cua em la truongminhkhiémale@gmail.com (nhó là cho tàu kéo hay tàu biển cũng đưoc nhé). thân chào.

hoangaccounting
Lĩnh vực bạn đang làm nó giống như là đặc thù rồi nên ít người làm trong lĩnh vực đó.
Mà bạn đã tham khảo và có mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên cho xe rồi thì sao không xây dựng được định mức cho tàu kéo hay tàu biển nhỉ? Nó có khác gì lắm đâu. Muốn xây dựng được định mức thì phải căn cứ vào tình hình thực tế tại đơn vị bạn cũng như căn cứ vào mức tiêu thụ nhiên liệu thực tế của tàu kéo hay tàu biển mà bạn đang muốn xây dựng. Ví dụ như tàu biển thì bạn xây dựng là một hải lý tiêu thụ bao nhiêu lít dầu, lúc neo tại cảng bốc dỡ hàng là bao nhiêu giờ một lý dầu, ...

dungnt1959
Tôi sẽ gửi cho bạn văn bản này để tham khảo nhé.

dungnt1959
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi buikiem1980
Chào tất cả các anh chị và các ban . anh chị và các bạn nào có mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu cho tàu kéo không vui lòng gỏi cho em với . em doc rất nhiều nhưng chỉ thấy cho xe thôi . nếu không có anh chị có thể hướng dẫn giúp em .dia chi mail cua em la truongminhkhiémale@gmail.com (nhó là cho tàu kéo hay tàu biển cũng đưoc nhé). thân chào.

Bạn viết rõ lại địa chỉ email nhé.

buikiem1980
cám ơn dungnt1959. địa chỉ mail của mình là :truongminhkhiem@gmail.com
cám ơn rất nhiều nhé

buikiem1980
xin lỗi mình viết nhằm địa chỉ mail ròi: đia chỉ của mình là truongminhkhiemsale@gmail.com

hoathienly289
Lam on giup minh voi!
Minh dang can mot bieu mau tieu hao nhien lieu cho cac loai xe oto
ai co thi gui cho minh voi nhe!

nga teo
cac anh chi jup em voi, em dang can mot mau dang ky dinh muc tieu hao nhien lieu cho xe tai , anh chi nao co cho em voi nhe. mail cua em la: hungcuong.bmt@gmail.com . EM CAM ON NHIU NHIU LAM

caheoxanh
chào các bạn, mình cũng đang cần bảng định mức tiêu hao nguyên vật liệu chế tạo máy biến áp, bạn nào có xin hãy gửi cho mình với nha. Cảm ơn nhiều, mình xin hậu tạ
Nice to meet all you:015: mail của mình là thanhhoaneu868@gmail.com

ThucUyen
Chào các anh chị, em cũng dang cần bảng đăng ký định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe ôtô. Ai có cho em xin mẫu với nhé!
Cảm ơn rất nhiều!
Mail của em là: thucuyen72@gmail.com

dongphuc2009
em cũng đang làm cái định mức tiêu hao nhiên liệu của xe ôtô 7 tấn + mấy cái máy xúc để nộp cơ quan thuế anh chị nào có mẫu biểu tính sẵn làm ơn email cho em theo địa chỉ: muahatim56788@yahoo.com. Để em tham khảo. Xin chân thành cảm ơn!

VTM
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi dongphuc2009
em cũng đang làm cái định mức tiêu hao nhiên liệu của xe ôtô 7 tấn + mấy cái máy xúc để nộp cơ quan thuế anh chị nào có mẫu biểu tính sẵn làm ơn email cho em theo địa chỉ: muahatim56788@yahoo.com. Để em tham khảo. Xin chân thành cảm ơn!

Định mức nhiên liệu cho máy xúc (http://i991.photobucket.com/albums/af32/VTMtiengiang/Mayxuc.jpg)

minhhangkt0805
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi hoathienly289
Lam on giup minh voi!
Minh dang can mot bieu mau tieu hao nhien lieu cho cac loai xe oto
ai co thi gui cho minh voi nhe!

Thường thì định mức tiêu hao nhiên liệu khoảng 40-50%.còn tùy thuộc vào từng trường hợp cụ thể.chúc bạn thanh công:wall::1nono:

lityofthewalley
Chào các bạn.
Doanh nghiệp mình chuyên về mua bán vật liệu xây dựng
Có xe tải loại 4T5,
Vì là Doanh nghiệp mới thành lập, và mình cũng lần đâu tiên nghiên cứu về lĩnh vực này.
Nên khi CQ Thuế kêu nộp bảng xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu, mình không biết cách làm.
Lên đây tìm cũng không thấy mẫu.
Nếu bạn nào có thì send cho mình với (kèm hướng dẫn càng tốt)
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ
Email của mình là thuyluthanh@gmail.com

hothimyloc
Chào các bạn !
Cty mình mới thành lập và hoạt động trong lĩnh vực vận tải biển.
Cty mới đóng mới 1 con tàu sông tải trọng 54 cont 20", vì là ngành đậc thù và mình cũng chưa làm về lĩnh vực này, nên mình nhờ các bạn nào đã làm về ngành này chỉ giúp mình cách hạch toán từ khi đưa TSCĐ là con tàu đóng mới này vào hoạt động, đăng ký định mức tiêu hao năng lượng, đăng ký & trích KH TSCĐ với cơ quan thuế, các khoản về tiền lương & tiền ăn của thuyền viên..các nghiệp vụ phát sinh liên quan khác...Mình chân thành cám ơn các bạn nhiều nhiều...địa chỉ mail của mình là: hothimyloc@yahoo.com

songbinh
Minh lam ben DN van tai container. Ban dungnt1959 co the gui 1 bang mau dinh muc tieu hao nguyen lieu cho minh nhe. Cam on ban rat nhieu.
Email cua minh :darl_tran@yahoo.com

khanhngan0811
Chào các anh chị, em đang cần bảng đăng ký định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe ôtô. Anh chị nào có cho em xin mẫu nhé. Thanks
Email của em: khanhtuong72@yahoo.com.vn

nhinho1
bên mình sản xuất thạch rau câu giờ ko biết sao tính đc giá thành , và định mức nguyên vật liệu cho từng sản phẩm ? các bạn giúp mình với.

thuhoai6987
Chào cả nhà!
Mọi người có bảng định mức tiêu hao nhiêu liêu của xe ôt thì cho em xin. tks you! Địa chỉ email của em là: thuhoai6987@yahoo.com.vn

takakata
Alo, có bác nào biết về định mức tiêu hao năng lượng cho tàu đổ đất trong công trình nạo vét luồng k nhỉ???? Chỉ cho mình cái đó với....help me!

takakata
Mail của mình là pmthaohp@gmail.com

binh260887
Bạn nao co bieu mau đang ký đinh muc nhieu lieu cho minh voi.dia cho mail cua minh la ttnb260887@gmail.com.cam on cac ban

atmao
anh chi oi giup em voi anh chi co mau dinh muc tieu hao nhien lieu ko gui cho em voi theo dia chi gmail: ktvhue@gmail.com anh chi nao co thi giup em voi em cam on

nguyenthisanhsanh
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi buikiem1980

thuy nhoc
Chào mọi người! Mình cũng đang rất cần mẫu định mức tiêu hao nhiên liệu của xe tải, máy xúc và cả tàu vận tải nữa, ai có thì gửi giúp mình với nhé!
Địa chỉ của mình: nguyenthuy487@gmail.com

Nam Son
Mọi người ơi cứu minh với, minh mới làm kế toán vận tải, nên mình chưa biết mức tiêu hao dầu chiếm bao nhiêu % tổng doanh thu trên một tháng, mọi người hãy giúp mình với, hay gửi câu trả lời vào địa chỉ này của mình nhé : thutrangnamson@gmail.com

quick87
Các bạn ơi. mình cũng đang cần mẫu định mức tiêu hao của công ty vận tải loại xe container, mong các bạn giúp đỡ. mail mình là : thuanlevankt0585@gmail.com

lammom
giúp mình với!
Bạn nào biết về định mức tiêu hao dầu Diesel dùng cho xe cuốc khai thác cát, đất sét không ạh? Cty mình khai thác cát, đất sét. Mình thuê xe cuốc để khai thác mà cầm hóa đơn dầu không biết phải làm ji cho hợp lý cả. Có xây dựng bàng định mức và gửi cho cơ quan thuế không? nếu có cho mình mẫu với nha! Giúp minh với! Gấp! Gấp!!!!!

milyhanoi
Các bạn ai có bảng " định mức nhiên liệu cho máy thi công công trình" gửi cho mình 1 bản nha! cảm ơn nhiều
- gứi vào địa chỉ :madeinlotovn@yahoo.com.vn

datkt08
chào các bạn, mình cũng đang cần bảng định mức tiêu hao nhiên liệu xăng dầu cho xe tải, bạn nào co gửi cho mình theo địa chỉ mail: dat.kt08@gmail.com.! cảm ơn các bạn nhiều!

giadinhheo
Mọi người xem Thông tư số 06/2010/TT-BXD ngày 26/5/2010 của Bộ xây dựng hướng dẫn phương pháp xác định giá ca máy và thiết bị thi công xây dựng công trình: Có phụ lục quy định từng loại máy, định mức tiêu hao nhiên liệu bao nhiêu, nhân công bao nhiêu?

DUYTUANTHANH
Chào cả nhà!
Cả nhà giúp em với, em mới vào làm cho một doanh nghiệp vận tải hàng hóa, chị kế toán trước khi đăng ký với chi cục thuế về đinh mức tiêu hao nguyên vật liệu là : 0.4lit/1km; nhưng chị ấy lại lấy chi phí xăng dầu bằng 60% doanh thu. Như vậy có đúng không?
Còn vấn đề này nữa, DN em làm hợp đồng mua xăng dầu với một cây xăng và cuối tháng mới xuất hóa đơn một lần. Vậy khi phân bổ xăng dầu xe chạy trong tháng có được không.
Mong cả nhà giúp em!

NONG DAN
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi DUYTUANTHANH
Chào cả nhà!
Cả nhà giúp em với, em mới vào làm cho một doanh nghiệp vận tải hàng hóa, chị kế toán trước khi đăng ký với chi cục thuế về đinh mức tiêu hao nguyên vật liệu là : 0.4lit/1km; nhưng chị ấy lại lấy chi phí xăng dầu bằng 60% doanh thu. Như vậy có đúng không?

Muốn biết đúng sai thì bạn lấy tổng lượng xăng dầu trong tháng chia lại cho 0.4l thì ra số km chạy trong tháng rồi so với đồng hồ contermet của xe thì có kết quả ... :004::wall:

Trích nguyên văn:
Còn vấn đề này nữa, DN em làm hợp đồng mua xăng dầu với một cây xăng và cuối tháng mới xuất hóa đơn một lần. Vậy khi phân bổ xăng dầu xe chạy trong tháng có được không.
Mong cả nhà giúp em!

... cuối tháng lấy hoá đơn thì cuối tháng phân bổ 1 lần (không lẽ bạn tính phân bổ theo ngày, theo chuyến)

tbhochoi
Chào dungnt1959. Mình đang rất cần bản mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe tải và máy thi công, bạn có thể cho mình xin file này được không. Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Mail của mình là: phamthulinh81@gmail.com

RohanJP
định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe ôtô thì nó có trong catalogue của xe,còn nếu lấy định mức tính thì vào trang của bộ xây dựng mà tìm.

nda12345
Chào anh dungnt1959 anh cho em xin bản mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe tải và máy thi công. Thanks anh nhé! nguyenducanh2112@gmail.com

bnam247
Bác dungnt1959 ơi, bác gửi cho em xin định mức tiêu hao nhiêu liệu của tàu kéo với, công ty em làm về lĩnh vực lai kéo.
Địa chỉ mail của em là: binhnam1984@gmail.com.
Cảm ơn bác nhiều.

phuongdung816
dungnt1959 ơi, giúp em với em đang cần gấp định mức tiêu hao nhiên liệu của xe tải, container, dungnt1959 có gửi giúp em với ah? nhiều, mail của em là: dung_nguyen816@yahoo.com.vn
em cảm ơn dungnt1959 nhiều nhé

minhlt
Chào các bác, em cũng đang cẩn bảng đăng ký định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe ô tô tải và ô tô 7 chỗ! Ai có cho em xin nhé! Cảm ơn các bác! Nick của em là minhlt.comfor@gmail.com

saobang25825
Bên em có cái xe tải hơn 1 tấn, các bác cho em xin mẫu bảng định mức tiêu hao dầu diezen với nhé. Cảm ơn các bác nhiều.
Mail của em : saobang25825@yahoo.com

Nguyen Thi Phuong Khanh
Em cũng đang cần định mức tiêu hao nhiên liệu của xe tải và xe 7 chỗ ( chạy dầu)..anh , chị nào có file cho em xin với nhé..em cám ơn rất nhìu.Mail em là : phuongkhanh_bt@yahoo.com

CKG
Hi, mình vừa đi đăng ký về.

Tìm mãi mới đc hai mẫu, còn thiếu mẫu đăng ký tiêu hao nhiên liệu :wall: nên tự làm.
Giờ post lên cho bạn nào có nhu cầu :dance2:

Bên thuế yêu cầu có đủ 3 mẫu sau nè

ladypv
Mọi người ơi cứu minh với, minh mới làm kế toán vận tải, nên mình chưa biết mức tiêu hao dầu chiếm bao nhiêu % tổng doanh thu trên một tháng, mọi người hãy giúp mình với, hay gửi câu trả lời vào địa chỉ này của mình nhé : nguyenthuy.pv@gmail.com

dinhhuan623
Các bác ơi,gửi cho em xin định mức tiêu hao nhiêu liệu của tàu kéo với, công ty em làm về lĩnh vực lai kéo. Nhưng em ko biết tìm tài liệu ở đâu
Địa chỉ mail của em là:dinhhuan623@yahoo.com.vn.
Cảm ơn bác nhiều.

lehuytung30
Ai có bảng định mức tiêu hao nhiên liệu của xe tải cẩu 5 tấn + 8 tấn cho mình xin 1 bản để tham khảo vơi

Em mới vào làm tại doanh nghiệp vận tải nhưng bên doanh nghiệp em chủ yếu sử dụng xe tải cẩu 8 tấn để thi công và vận chuyển hàng hóa mà em nghe nói mình phải xây dựng bảng định mức tiêu hao nhiên liệu gởi cho cq thuế vậy ai có cho em xin 1 bản.Địa chi mail cua em là : lehuytung30@yahoo.com.Xin cảm ơn trước

condzoijumbo
theo mình mỗi công ty mỗi ngành nghề có những đặc thù riêng.nên bản định mức tiêu hao nguyên vật liệu mà bạn được giúp đỡ chẳng qua là 1 cái sườn. bạn nên nghiên cứu thực tại nơi mình làm việc để có thể xây dựng 1 định mức phợp và chính xác hơn cho mình.

CKG
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi lehuytung30
Ai có bảng định mức tiêu hao nhiên liệu của xe tải cẩu 5 tấn + 8 tấn cho mình xin 1 bản để tham khảo vơi

Em mới vào làm tại doanh nghiệp vận tải nhưng bên doanh nghiệp em chủ yếu sử dụng xe tải cẩu 8 tấn để thi công và vận chuyển hàng hóa mà em nghe nói mình phải xây dựng bảng định mức tiêu hao nhiên liệu gởi cho cq thuế vậy ai có cho em xin 1 bản.Địa chi mail cua em là : lehuytung30@yahoo.com.Xin cảm ơn trước

Chẳng có định mức cố định đâu bạn, căn cứ theo thực tế sử dụng rồi bạn nâng một tí (nhiều tí cũng ok) lên cho phù hợp, thuế nghe là xong thôi

kimanh210
chầo diễn đàn, e đang rất cần bang định mức tiêu hao nguyên liệu cho sản xuất gang cầu, anh chị nào biết chỉ giùm e với.Em cảm ơn nhìu

mainguyen77
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi CKG
Chẳng có định mức cố định đâu bạn, căn cứ theo thực tế sử dụng rồi bạn nâng một tí (nhiều tí cũng ok) lên cho phù hợp, thuế nghe là xong thôi

Mình cũng nghĩ giống bạn CKG sẽ không có một định mức nào chuẩn hay cố định cả mà cái này tuỳ thuộc vào tình hình thực tế của doanh nghiệp mình mà XD lên thôi vấn đề là chỉ để tham khảo thêm về mẫu định mức tiêu hao chứ không thể dùng của DN người ta cho DN mình được kể cả có cùng đặc thù kinh doanh.

ptmyly
Các bác cho e xin mẫu đăng ký định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe ôtô tải với ạ, e cảm ơn nhiều ptmyly@yahoo.com