PDA

View Full Version : Gửi lại File đăng ký Mã số thuế TNCN qua mạng

ngothao2112
20-07-2011, 06:47 PM
Em có thắc mắc mong các pác giải đáp giúp. Trước kia em có gửi 1 File đăng ký MST TNCN cho sếp qua mạng .Và nhận được phản hồi là không đủ điều kiện cấp mã do trùng CNMD. Em đã điều chỉnh và muốn gửi lại File đó nhưng không hiểu sao ko được phép gửi lại File, nó cứ hiển thị dòng " File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được. "

RubyKiss
Bạn Thảo ơi cho mình hỏi lúc đăng kí thuế sao mình ấn F5 ko thêm dòng đc?????

ngothao2112
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi RubyKiss

bạn thử download lại phần mềm đăng ký MST TNCN đi

RubyKiss
Mình làm lại rùi mà ko đc
Cả bản 2.1 và 2.2

ngothao2112
Có ai giúp mình với không.

huyen24h
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi ngothao2112
Em có thắc mắc mong các pác giải đáp giúp. Trước kia em có gửi 1 File đăng ký MST TNCN cho sếp qua mạng .Và nhận được phản hồi là không đủ điều kiện cấp mã do trùng CNMD. Em đã điều chỉnh và muốn gửi lại File đó nhưng không hiểu sao ko được phép gửi lại File, nó cứ hiển thị dòng " File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được. "

bạn ơi,bạn coi lại trong danh sách trả lời của CQT là xếp bạn đã có MST cũ chưa,nếu có rồi bạn ko đăng ký lâi được đâu.bạn coi kỷ lại đi nhé bạn.

Vu Ha Phuong
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi RubyKiss

Mình cũng tình trạng thế này.Cai đi cài lại không được.Cuối cùng đành bó tay.Một anh bạn phải làm giúp trên PC của a ấy:013:

hoalan_chi
Nộp trực tiếp cho yên tâm,lấy cái phiếu hẹn về là ăn ngon ngủ yên.Gửi qua mạng mắc công lỗi hoài.Càng tốn nhiều thời gian:023:

gacon101205
Bạn thay đổi tên tệp đi là được mà. Lần trước bạn gửi là 1 thì bgờ là 2

vanthong
Kính gởi : Các anh, chị, và các bạn: Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp em cách để đăng kí mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong công ty.
Em ko rõ là sau khi em tải phần mềm hỗ trợ ĐK MST TNCN 2.2 về, sau đó em mở ra toàn những ký tự em không thể đọc được lam sao để em có thể tìm ra bảng đăng ký mã số thuế cho nhân vien bây giờ
Em đang trông chờ sự trợ giúp của các anh các chị và các bạn,em chân thành cảm ơn

nguyen thi ngoc thuan
Hi!
Mình nhập thông tin vào phần mềm DKT-TNCN cho NV vào thì ko bỏ được dấu, vậy thì phải sử dụng font nào chỉ cho mình với? thanks.

thupro
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi vanthong
Kính gởi : Các anh, chị, và các bạn: Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp em cách để đăng kí mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong công ty.
Em ko rõ là sau khi em tải phần mềm hỗ trợ ĐK MST TNCN 2.2 về, sau đó em mở ra toàn những ký tự em không thể đọc được lam sao để em có thể tìm ra bảng đăng ký mã số thuế cho nhân vien bây giờ
Em đang trông chờ sự trợ giúp của các anh các chị và các bạn,em chân thành cảm ơn

Chào bạn!
Bây giờ việc đầu tiền mà bạn muốn tìm bản đăng ký mã số thuế cho nhân viên thì bạn phải lên mạng down phần mềm thuế TNCN hoặc bạn có thế đến cơ quan thuế gần nơi bạn làm việc xin cóp phần mềm về cài ở máy bạn.Sau đó nó mới có phần mềm để làm bản đăng ký mã số thuế.Bạn nên làm việc này ngay.

thupro
Chào bạn!
Khi sử dụng bất cứ phần mềm nào hoặc phần mềm thuế TNCN thì chúng ta luôn luôn dùng font chữ Unicode dựng sẵn và làm phần thuế TNCN thì chữ phải có dấu chứ bạn ko thì làm sao biết rõ họ tên từng người.Bạn hiểu ý tôi chứ!

fantasy88
Anh chị ơi cho em hỏi em đã nộp hồ sơ đăng kỹ mã cho mọi người trực tiếp tại CQ thuế từ trước 31/8 nhưng chẳng hiểu sao tải kết quả vẫn chưa có trong khi có 1 cái em nộp bổ sung sau lại có rồi.mà hôm đấy em mang đi có 1 bản nên nộp thôi khôn glấy lại 1 bản.Giờ phải làm sao anh chị nhỉ.Cứu em.Thanks anh chị nhiều

thuhuongeds
cty mình nộp tờ khai thuế TNCN cho cơ quan thuế và gửi qua mạng từ t7.hôm nay mình lên chi cục thuế Đống Đa hỏi về MSTCN thì người ta bảo là gửi qua mạng thì về lên mạng mà tìm.mình thử tìm rồi nhưng ko thấy,có ai trong diễn đàn biết cách nào để biết đc MST của cty trên mạng ko chỉ cho mình với.mình xin cảm ơn và hậu tạ

ketoan4mat
Cty mình nộp hsơ đ/ký MST bằng dsách NV. từ T12/2008, hôm nay (sau 10 tháng) lên lấy kquả thì đc trả lời: VẪN CHƯA CÓ MST CN, TẠI SAO ANH KO GỬI HỒ SƠ QUA MẠNG CHO NHANH? :wall:

loantrang
nhung sao em đã nhập bằng font chữ unicode mà vẫn không đuọc hả chị? đánh tên cty và tên thành viên vẫn không được.Giúp em với!

Thamht
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi loantrang
Cty mình nộp hsơ đ/ký MST bằng dsách NV. từ T12/2008, hôm nay (sau 10 tháng) lên lấy kquả thì đc trả lời: VẪN CHƯA CÓ MST CN, TẠI SAO ANH KO GỬI HỒ SƠ QUA MẠNG CHO NHANH? :wall:

Thì gửi qua mạng có kết quả xử lý nhanh hơn thật mà anh. Chỉ có điều lấy tờ giấy MST (gần giống CMT ý) thì hơi lâu thôi.

lethoa36
hic...trước em có gửi file 1 lần.....nó báo là thành công....nhưng hôm vửa rồi em tra cứu lại thì lại ko có file đó...em làm lại....nhưng mà mãi vẫn ko gửi được nó toàn báo là " có lỗi khi tải file lên máy đề nghị xem lại tệp file của bạn" thế là thế nào ạ?Em phải làm gì bây giờ.....mà lần này em chỉ đăng kí cho có 1 người thôi....Em đã thử đủ kiểu số hiệu tệp , nào là 001, 002 , 003 ,và cả 004 nữa mà cũng ko được

mai29
Mình gửi file lên mạng cũng bị báo lỗi "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị", xin các anh chị chỉ dùm.

Va Anh Toi
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi lethoa36
Mình gửi file lên mạng cũng bị báo lỗi "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị", xin các anh chị chỉ dùm.

Đổi lại số hiệu tệp tại phần niềm ứng dụng kê khai MST, không được trùng với các tệp trước rồi gửi lại nhé

lethoa36
hic...mình thử rồi...thử từ 002, 003, 004, 005..... vẫn ko được

luuhuonggiang87
các bác ơi cho e hỏi cái này cái. E gửi file đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong cty qua mạng từ tháng 10, đến khi mang bảng kê lên thuế đối chiếu thì họ tìm lại không có. Bực quá. Về nhà e gửi lại nhưng toàn báo là "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị". E làm đi làm lại rồi, sang cả máy khác làm, down lại cả phần mềm mà vẫn báo như thế? Bây giờ k biết làm thế nào để đăng ký nữa. Mang bảng kê với USB lên để họ làm nhưng thuế bảo bây giờ k làm kiểu như thế nữa vì hôm trước máy tính Bên thuế bị lắm virus quá. E đăng ký nên Cục thuế Quận Câug Giấy. Ai biết bảo giùm e với? Cuối tháng 12 là hết hạn cho các DN rùi

lamtientung
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi luuhuonggiang87
các bác ơi cho e hỏi cái này cái. E gửi file đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong cty qua mạng từ tháng 10, đến khi mang bảng kê lên thuế đối chiếu thì họ tìm lại không có. Bực quá. Về nhà e gửi lại nhưng toàn báo là "Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị". E làm đi làm lại rồi, sang cả máy khác làm, down lại cả phần mềm mà vẫn báo như thế? Bây giờ k biết làm thế nào để đăng ký nữa. Mang bảng kê với USB lên để họ làm nhưng thuế bảo bây giờ k làm kiểu như thế nữa vì hôm trước máy tính Bên thuế bị lắm virus quá. E đăng ký nên Cục thuế Quận Câug Giấy. Ai biết bảo giùm e với? Cuối tháng 12 là hết hạn cho các DN rùi

- Nếu CQT bảo thế thì bạn nộp 01 bộ tờ khai ĐKT mẫu 01/ĐK-TNCN của cá cá nhân (kèm theo hồ sơ như bản sao CMT...), bảng kê danh sách gửi về bộ phận một của của CQT để họ tự làm bạn ạ

luuhuonggiang87
mình vừa đổi lại số hiệu tệp trong phần mềm đăng ký MST cá nhân rồi kết xuất ra excel và gửi qua mạng thì được ngay. Cám ơn nhé.

luuhuonggiang87
bạn ơi cho mình hỏi tiếp cái này. Tờ khai khấu trừ thuế TNCN thì bao giờ phải nộp? có nộp cùng tờ khai thuế GTGT được không?hôm trước mình hỏi bên thuế nhưng quên hỏi cái này. chỉ biết là báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ thì phải nộp trước ngày mùng 5 của tháng sau

heartvt
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi Va Anh Toi
Đổi lại số hiệu tệp tại phần niềm ứng dụng kê khai MST, không được trùng với các tệp trước rồi gửi lại nhé

Bữa giờ mình đăng ký cho nhân viên Công ty, mình gởi hoài ko được mà ko biết tại sao.Bữa nay thử làm theo hướng dẫn của bạn, thay đổi số hiệu tệp và gởi được rồi!Thanks bạn nhiều nhé!

saobang1902
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi ngothao2112

Mình cũng có thắc mắc giống bạn và mình đã gọi điện hỏi đội tuyên truyền hỗ trợ thuế và họ đã hướng dẫn mình làm được rồi. Bạn làm theo mình nhé. Bạn vào trang tncnonlien và gửi như bình thường nhưng bấm vào chỗ gửi lại file là được

nangdongnai
Cả nhà ơi cho em hỏi em đăng ký MST bổ sung cho nhân viên chưa có MST trong công ty. Khi kết xuất file từ phần mềm TNCN 2.3 rồi gởi file cho cơ quan thuế nhưng gởi không được phần mềm kèm thông báo : File excel không đúng . Nhu6ng file này em kết xuất từ phần mềm ra mà. Cả nhà chỉ giùm em với. Cảm ơn cả nhà nhiều

nangdongnai
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi nangdongnai
Cả nhà ơi cho em hỏi em đăng ký MST bổ sung cho nhân viên chưa có MST trong công ty. Khi kết xuất file từ phần mềm TNCN 2.3 rồi gởi file cho cơ quan thuế nhưng gởi không được phần mềm kèm thông báo : File excel không đúng . Nhu6ng file này em kết xuất từ phần mềm ra mà. Cả nhà chỉ giùm em với. Cảm ơn cả nhà nhiều

:wall:

VTM
Trích nguyên văn:

Bạn phải xem lại việc đặt tên file có đúng không, có trùng không ? Có gửi đúng file kết xuất gửi cơ quan thuế, gửi bản file kết xuất dạng A3 thì không gửi được là đúng.

huuanh
Trích nguyên văn:

bạn gì ơi, mình cũng giống bạn. Bạn hãy đổi "số hiệu tệp" trong phần mềm 2.3 í(ngay chổ bạn khai thêm danh sách người mới í), bạn đã gởi 1 lần thì ở chỗ "số hiệu tệp" ghi số 1, bây giờ bạn đổi số 1 đó thành số 2 đi rồi kết xuất bình thường. Đảm bảo ok ngay

hoang hon tim
Thì đôỉ vít lại là: 1,2,3,4,5 la duoc thôi mà

halinhminh123
Mình gửi file từ ngày 9/11 xong rồi nhưng chờ mãi đến hôm này kiểm tra vẫn ko thấy file của mình báo là đã được phê duyệt, vậy mình phải làm gì trong trường hợp này

Va Anh Toi
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi halinhminh123
Mình gửi file từ ngày 9/11 xong rồi nhưng chờ mãi đến hôm này kiểm tra vẫn ko thấy file của mình báo là đã được phê duyệt, vậy mình phải làm gì trong trường hợp này

Tiếp tục kết xuất sang file A3 gửi cơ quan thuế, in ra bản giấy mang đến cơ quan thuế, khi cơ quan thuế xác nhận thì file đó sẽ được phê duyệt. Đợi 3 - 5 ngày làm việc vào lại tncnonline sẽ được cấp mã số thuế cá nhân, tải về và in ra thế là xong.

giang diep
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi vanthong

bạn chuyển sang tải TNCN 2.3 đi xem sao, mình đang dùng thấy ko có lỗi gì cả. Điền thông tin vào
đó sau đó kiết xuất gửi cơ quan thuế, và kiết xuất ra tờ A4 đóng dấu cquan, chữ ký thủ trưởng gứi
cơ quan thuế, sau 3 ngày là có kết quả trên mạng rùi tải về máy. Đơn giản lắm!

nguyenvandac
cho toi xin file dang ky ma so thue TNCN truc tuyen