PDA

View Full Version : Nộp tiền vào NSNN theo mẫu mới

ut xinh
20-07-2011, 02:48 PM
Em đang lập giấy nộp tiền để nộp thuế vào NSNN theo mẫu mới.Nhưng trong mẫu mới ( C1-02/NS) không có phần để ghi loại - khoản - mục cho các loại thuế khác nhau.nếu bỏ qua chi tiết này thì có vấn đề jì không.Liệu em có thể nộp thuế theo mẫu giấy nộp tiền theo mẫu cũ không?
Các bác cho ý kiến giúp em nhé!
em cảm ơn nhiều!

DucMej
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi ut xinh
Em đang lập giấy nộp tiền để nộp thuế vào NSNN theo mẫu mới.Nhưng trong mẫu mới ( C1-02/NS) không có phần để ghi loại - khoản - mục cho các loại thuế khác nhau.nếu bỏ qua chi tiết này thì có vấn đề jì không.Liệu em có thể nộp thuế theo mẫu giấy nộp tiền theo mẫu cũ không?
em cảm ơn nhiều!

Sao lại không có phần ghi loại khoản mục, đó chính là mã chương, ngành, NDKT đó, bạn mua quyển mục lục NS mới hoặc tìm trên mạng phần chuyển đổi mục lục NS tương ứng. Khi nộp tiền tùy kho bạc, có nơi không ghi cũng được, như ở kb hoàn kiếm lúc bắt ghi lúc không nhưng nói chung là nên ghi. Mẫu cũ tháng trước còn có kb dùng, đến tháng này thì hoàn toàn bỏ hẳn nên phải dùng mẫu C1-02.

mrhung
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi ut xinh
em cảm ơn nhiều!

Trước đây có chương, loại, khoản, mục và tiểu mục còn bây giờ chỉ yêu cầu ghi chương, khoản và tiểu mục thôi thì mình chỉ cần điền chương, khoản và tiểu mục thôi ko phải băn khoăn gì.

le hai yen thanh
Mình vẫn còn 1 quyển nộp tiền vào NSNN mẫu cũ, 4 liên. Nhưng mang đến ngân hàng đóng dấu họ trả lại cho mình cả 4 liên, họ nói k cần giữ liên nào cả. Còn trên lệnh chuyển tiền vào ngân sách mình ghi rõ chương, khoản, mục theo như thông báo mới nhất gần đây.
Không hiểu mình vẫn dùng mẫu cũ nộp tiền vào ngân sách nhà nước có được k nhỉ?

HXR02
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi le hai yen thanh
Mình vẫn còn 1 quyển nộp tiền vào NSNN mẫu cũ, 4 liên. Nhưng mang đến ngân hàng đóng dấu họ trả lại cho mình cả 4 liên, họ nói k cần giữ liên nào cả. Còn trên lệnh chuyển tiền vào ngân sách mình ghi rõ chương, khoản, mục theo như thông báo mới nhất gần đây.
Không hiểu mình vẫn dùng mẫu cũ nộp tiền vào ngân sách nhà nước có được k nhỉ?

đã có quy định rồi thì các bạn cứ theo quy định mà làm, ko phải lăn tăn gì cả, lần trước mình nộp bằng giấy nộp tiền cũ mà các bác thuế có đồng ý đâu, cả nộp bằng TM hay CK đều theo mẫu mới cả,
Còn ở phần ghi chương, loại, khoản, mục...đó đã bỏ bớt "loại" và "mục" rồi, còn lại thì các bạn ghi như sau:
- Mã chương: ghi theo mã chương
- Mã nghành KT (K): ghi theo mã trong "khoản"
- Mã NDKT (TM): ghi theo mã trong "tiểu mục"
trên đây là tất cả những gì mình được các bác thuế chỉ giáo, các bạn cứ thế mà làm nhé!

thegiao
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi HXR02
đã có quy định rồi thì các bạn cứ theo quy định mà làm, ko phải lăn tăn gì cả, lần trước mình nộp bằng giấy nộp tiền cũ mà các bác thuế có đồng ý đâu, cả nộp bằng TM hay CK đều theo mẫu mới cả,
Còn ở phần ghi chương, loại, khoản, mục...đó đã bỏ bớt "loại" và "mục" rồi, còn lại thì các bạn ghi như sau:
- Mã chương: ghi theo mã chương
- Mã nghành KT (K): ghi theo mã trong "khoản"
- Mã NDKT (TM): ghi theo mã trong "tiểu mục"
trên đây là tất cả những gì mình được các bác thuế chỉ giáo, các bạn cứ thế mà làm nhé!

Cứ thế mà làm:dance2:

dong ho cat
Bác nào có mẫu mới của GIẤY NỘP TIỀN VÀO NSNN thì cho em xin nhé!!! thanku!!!!

RubyBen
Các bác cho em hỏi, bên em nộp tiền thuế môn bài cho kho bạc ko lập bảng giấy nộp tiền, như vậy có sao ko ạ?

hthue
Mẩu củ giấy NT Vào NSNN bằng chuyển khoản vẫn dùng bình thường bạn yến thanh ,Bên Mình vừa mới dùng hết,.Mẩu mới vào TT128/2008TT BTC ,ban lấy mẫu mới về.
Còn giấy nộp tiền vào nsnn, thì mình nộp tiền vào kho bạc thì kho bạc không cần giấy nộp tiền vào nsnn mà kho bạc có mẩu biên lai của kho bạc.Mình chỉ điền thông tin nộp tiền và tên công ty
Không biết mình viết đúng chủ đề!

hueanh8184
Các bác cho em hỏi, bên em nộp tiền thuế môn bài cho kho bạc ko lập bảng giấy nộp tiền, như vậy có sao ko ạ?

Không làm giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước bằng tiền mặt hay là bảng kê tiền

onelylove02
Anh chị nào có file mềm mẫu giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước post lên cho em xin với. em đang cần quá. em cảm ơn

HXR02
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi onelylove02
Anh chị nào có file mềm mẫu giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước post lên cho em xin với. em đang cần quá. em cảm ơn

mình ko bít post lên, bạn vào google rồi gõ: mẫu giấy nộp tiền C1-02/NS rồi download về nha. cứ vào google là có hết

hiepnt1974
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi onelylove02

Trời ơi, em ra chi cục thuế thiếu gì? họ để cả tập trong phòng nộp báo cáo thuế đó

Vu Ngan Ha
File đó đây nè bạn.

Vinh Tit
Bạn load về mẫu C1-02/NS theo QD số 120/2008/QD-BTC ngay 22/12/2008

binh2233
Chào các bạn, mình đã đown mẫu giấy được rồi, cám ơn nhiều nhé.
Cho mình hỏi, mình sẽ phải in bao nhiêu bản và quy trình nộp ntn? vì mình mới bắt đầu được giao cv này nên chưa biết làm ntn cả?

latdat142
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi binh2233
Chào các bạn, mình đã đown mẫu giấy được rồi, cám ơn nhiều nhé.
Cho mình hỏi, mình sẽ phải in bao nhiêu bản và quy trình nộp ntn? vì mình mới bắt đầu được giao cv này nên chưa biết làm ntn cả?

Bạn in ra 03 bản , điền thông tin đầy đủ rồi ra kho bạc nộp thôi

nikko
CÁC BẠN ƠI, CHO M HỎI:
HÀNG THÁNG MÌNH DI NỘP TỜ KHAI VÀ NỘP THUẾ MINH ĐềU PHẢI ĐẾN CQ THUẾ ĐỂ XIN GIẤY NỘP TIỀN VÀO NSNN. bJỜ MÌNH MUỐN TỰ IN VÀ TỰ NỘP CÓ ĐƯỢC K?
(MÌNH SỢ RẰNG MÌNH PHẢI ĐI XIN GIẤY ĐÓ THÌ CQ THUẾ HỌ MỚI QUẢN LÝ, THEO DÕI MÌNH ĐƯỢC)
GIÚP MÌNH VỚI NHA!!!!!!!!!!!!

mai29
Cho mình hỏi với mẫu nộp tiền NSNN mới này, không có số hiệu, vậy lúc nộp tiền thuế VAT và lên tờ khai phải ghi thế nào?

thienduongtinhyeu
Bạn cho mình địa chỉ mail minh gửi cho.

le hai yen thanh
Cả nhà cho mình hỏi thêm là mình nộp tiền vào ngân sách nhà nước bằng chuyển khoản, vậy khi làm theo mẫu cũ có 4 liên, liên 1 là lưu tại ngân hàng thì ngân hàng bên mình nói giờ họ k cần cái đó, liên 2 mình giữ, liên 3 lưu tại kho bạc nhà nước và liên 4 là cơ quan quản lý trực tiếp. Vậy hàng tháng mình phải gửi liên 3 và 4 cho kho bạc và cục thuế phải không các bạn.
Giờ mình giữ tất cả 4 liên mà chả biết làm gì, chả biết có phải gửi đi không nữa. Ai bít giúp mình với nhé!

VTM
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi le hai yen thanh
Cả nhà cho mình hỏi thêm là mình nộp tiền vào ngân sách nhà nước bằng chuyển khoản, vậy khi làm theo mẫu cũ có 4 liên, liên 1 là lưu tại ngân hàng thì ngân hàng bên mình nói giờ họ k cần cái đó, liên 2 mình giữ, liên 3 lưu tại kho bạc nhà nước và liên 4 là cơ quan quản lý trực tiếp. Vậy hàng tháng mình phải gửi liên 3 và 4 cho kho bạc và cục thuế phải không các bạn.
Giờ mình giữ tất cả 4 liên mà chả biết làm gì, chả biết có phải gửi đi không nữa. Ai bít giúp mình với nhé!

Gởi KB và thuế hay không thì đó là trách nhiệm của NH, bạn không cần phải đi gởi, việc cần làm là lưu cẩn thận GNT trên để chứng minh "mình đã nộp".
Theo mình biết thì mổi NH làm mổi kiểu đối với GNT này.

le hai yen thanh
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi VTM
Gởi KB và thuế hay không thì đó là trách nhiệm của NH, bạn không cần phải đi gởi, việc cần làm là lưu cẩn thận GNT trên để chứng minh "mình đã nộp".
Theo mình biết thì mổi NH làm mổi kiểu đối với GNT này.

Trời, vậy mà ngân hàng bên mình lại bảo họ k có trách nhiệm phải gửi, họ bảo họ chỉ xác nhận cho mình là đã chuyển khỏan tiền đó đi thôi. Mình cũng giữ cẩn thận chứng từ lắm, k đời nào lại để mất cả.

uni
Ngân hàng của mình thì thậm chí chả quan tâm tới cái Giấy nộp tiền vào NSNN lắm, họ dùng lệnh chuyển tiền của Ngân hàng luôn, mình cứ cầm đi 4 bản, họ đóng dấu Received vào cái lệnh chuyển tiền và 1 tờ giấy nộp tiền vào NSNN mang về, còn 3 bản mình để đó, mà họ chỉ đóng dấu Received bình thường thôi, mình hỏi sao ko đóng dấu vào cái chỗ "Ngân hàng A, Ngân hàng B" ở dưới ý, thì bảo là "bọn em chỉ có đóng dấu này thôi chị ạ"
potay.com, Nhưng dù sao hôm nay mình cũng đã nhận đc giấy báo nợ của ngân hàng là đã chuyển tiền roài :015:

ducthienhoang
bạn tự in cũng được mà, nhưng phải đúng mẫu đã quy định nha

meokhugia
Xin hỏi các ô trong mẫu này thì điền ra sao ?
Không phải dân kế toán thành ra là không biết
Chân thành cảm ơn.