PDA

View Full Version : Trình tự luân chuyển chứng từ?

hoacaphe83
15-07-2011, 11:49 AM
Các anh chị ơi,có anh chị nào có sơ đồ luân chuẩn chứng từ mẫu hoặc tại công ty của các anh chị có thì cho e để em tham khảo được không ạ?Em đang cần làm trình tự đó mà suy nghĩ hoài cũng k biết làm thế nào cả.
Các anh chị giúp e với nhé.
Cám ơn anh chị trước

bigmen
Quan trọng là bạn cần sơ đồ luân chuyển chứng từ trong phần hành nào chứ? Theo loại hình ghi sổ nào nữa? Bạn nên hỏi rõ ra để mọi người còn nhiệt tình giúp bạn chứ nhỉ?

chinh lun
bạn nói rõ xem hình thức ghi sổ nào?

nguyen kim hue
tức là hình thức nhật kí chung , chứng từ ghi sổ hay nhật ký chứng từ chứ gi?
Mình làm theo hình thức Nhật ký chung.
vậy có thể chỉ cho mình sơ đồ luân chuyển chứng từ được ko?

hanghai
Cty em chuyên về tư vấn thiết kế kiến trúc hiện tại thì đang ghi sổ theo hình thức NKC bây giờ cty lại có thêm một mảng là thi công xây dựng nữa,em nghe nói mảng kt này phức tạp lắm phải ko ạ, em chưa có kinh nghiệm gì cả Các bác giúp em hình thức ghi sổ như trên còn hợp lý ko? hình thức luân chuyển chứng từ cụ thể như thế nào?thứ nữa là cần phải chú ý nhất vấn đề gì khi làm kt mảng xây dựng.Em cảm ơn các Bác và rất mong tin.

namk6a3
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi bigmen
Quan trọng là bạn cần sơ đồ luân chuyển chứng từ trong phần hành nào chứ? Theo loại hình ghi sổ nào nữa? Bạn nên hỏi rõ ra để mọi người còn nhiệt tình giúp bạn chứ nhỉ?

mình muốn làm về phần kế toán tiền mặt. bạn có thể nói cho mình quy trình sơ đồ luân chuyển chứng từ phiếu thu chi và các chứng từ thanh toán tiền mặt khác không?
cảm ơn bạn nhìu nhé!